ฉันควรคิดค่าขนมอบเท่าไหร่?

ถามโดย: Seda Winward | ปรับปรุงล่าสุด: 19 มิถุนายน 2563
Category: อาหารและเครื่องดื่ม ของหวาน และ เบเกอรี่
4.6/5 (249 เข้าชม . 21 โหวต)
หาร ต้นทุน ของอุปกรณ์ใดๆ ด้วยจำนวนวันโดยประมาณในอายุการใช้งาน จากนั้นหารด้วยจำนวนเสิร์ฟ เฉลี่ยที่ คุณผลิตต่อวัน เพิ่มตัวเลขนี้ไปยังยอดรวมก่อนหน้า ตัวอย่างเช่น หาก เตาอบมี ราคา 800 ดอลลาร์และใช้งานหนักเป็นเวลาหนึ่งปี ให้แบ่ง 800 ดอลลาร์เป็น 365 วันเพื่อรับ 2.19 ดอลลาร์

นอกจากนี้ ฉันควรคิดค่าคุกกี้โฮมเมดโหลเท่าไหร่?

จากตัวอย่างที่ค่อนข้างง่าย ลองนึกภาพว่าคุณกำลังคำนวณต้นทุนของสูตรที่ทำ คุกกี้ได้ 24 ชิ้น หากไข่ โหลมี ราคา $3 และสูตรต้องใช้ไข่ 2 ฟอง ราคาของไข่ต่อ คุกกี้ ชุดหนึ่งจะเท่ากับ 50 เซ็นต์หรือมากกว่า 2 เซ็นต์ต่อ คุกกี้ เล็กน้อย หรือ 24 เซ็นต์ต่อ คุกกี้หนึ่งโหล

นอกจากนี้ คุณคิดราคางานอย่างไร? ใช้การคำนวณต่อไปนี้เพื่อกำหนดอัตราของคุณ:

  1. เพิ่มเงินเดือนและค่าโสหุ้ยที่คุณเลือกไว้ด้วยกัน
  2. คูณผลรวมนี้ด้วยอัตรากำไรของคุณ
  3. หารยอดรวมด้วยชั่วโมงที่เรียกเก็บเงินได้รายปีของคุณเพื่อให้ได้อัตรารายชั่วโมงของคุณ: $99,000 ÷ 1,920 = 51.56 ดอลลาร์
  4. สุดท้าย คูณอัตรารายชั่วโมงของคุณด้วย 8 เพื่อให้ได้อัตรารายวันของคุณ

ในทำนองเดียวกันอาจมีคนถามว่า ฉันควรคิดค่าคัพเค้กโหลเท่าไหร่?

เรา คิดค่าบริการ 2.00 ดอลลาร์ต่อ คัพเค้ก (เหมือนกับเค้กพื้นฐานของเราต่อราคาเสิร์ฟ) สำหรับ คัพเค้ก บัตเตอร์ครีมพื้นฐาน หรือ 24 ดอลลาร์/ โหล ฉัน เรียกเก็บ เงิน 2.00 ดอลลาร์สำหรับ คัพเค้ก สำหรับ โหลที่ 1 และ 1.50 ดอลลาร์สำหรับ คัพเค้ก สำหรับ 2 โหล ขึ้นไป

เค้ก 10 นิ้วราคาเท่าไหร่คะ?

เค้กกลม

ขนาด เสิร์ฟ ราคา
8 นิ้ว 8-12 $45.00
10 นิ้ว 16-20 $55.00
12 นิ้ว 30-40 $65.00
14 นิ้ว 50-60 $75.00

พบคำตอบของคำถามที่เกี่ยวข้อง 27 ข้อ

เค้กยูนิคอร์นราคาเท่าไหร่คะ?

คำถามคือ คิดค่า เค้กยูนิคอร์น เท่าไหร่ คะ ? เค้ก นี้ (ภาพที่แนบมา) คือ 6” และฉันถูกเรียกเก็บเงิน 45 ดอลลาร์สำหรับมัน และขนาด 8 นิ้วในราคา 75 เหรียญ

เค้กทุบคืออะไร?

เค้กชนเค้กน้ำค้างแข็งขนาดเล็กที่ทำเพียงสำหรับการเข้าพักวันเกิดของเกียรติ มอบให้ลูกของคุณและปล่อยให้เขาหรือเธอขุดด้วยมือของพวกเขา ระวังจะเลอะเทอะ แต่ภาพถ่ายล้ำค่า ประสบการณ์ ทุบเค้ก ของลูกชายฉันค่อนข้างเฮฮา

คุณคิดค่าเค้กแบบกำหนดเองอย่างไร?

ราคาสำหรับเค้กและของหวานสั่งทำ
  1. เค้กกูร์เมต์. 5″ (เสิร์ฟ ≈ 6) = 28 ดอลลาร์ 7″ (เสิร์ฟ ≈ 12) = $42.
  2. เค้กดีไซเนอร์. 8″ (เสิร์ฟ ≈ 16) = 125 ดอลลาร์ 9″ (เสิร์ฟ ≈ 20) = 150 ดอลลาร์
  3. เค้กที่กำหนดเอง สั่งซื้อขั้นต่ำ = $200. เค้กแกะสลักขั้นต่ำ = $300
  4. คัพเค้กและคุกกี้แบบกำหนดเอง ราคาขั้นต่ำ = $4 ต่ออัน
  5. บาร์ขนม. เลือก 4 = $8/คน
  6. จัดส่ง. ภายใน Boston Proper = $25

เค้กแต่งงานที่แพงที่สุดคืออะไร?

ต้องการดูว่า เค้กแต่งงาน มูลค่า 52 ล้านเหรียญมีลักษณะเป็นอย่างไร? ว้าว 4000 เพชร! ร้านเบเกอรี่ในเมืองเชสเตอร์ ประเทศอังกฤษ ได้สร้าง เค้กแต่งงานที่แพงที่สุด ในโลก โดยมีมูลค่าถึง 52.7 ล้านดอลลาร์

ฉันควรคิดค่าคัพเค้กโฮมเมดเท่าไหร่?

แต่ถ้าคุณยังคงต้องการจุดเริ่มต้น ให้ลองทำดังนี้: กำหนดราคาพื้นฐานที่ $2 ถึง $2.25 สำหรับ คัพเค้ก ขนาดมาตรฐาน แน่นอนว่าสิ่งนี้ขึ้นอยู่กับส่วนผสมและตลาดของคุณ หากคุณสร้าง คัพเค้ก ระดับไฮเอนด์ในพื้นที่เมืองใหญ่ คุณอาจ (และ ควร !) เรียกเก็บเงิน เพิ่ม

คุณกำหนดราคาคุกกี้สำหรับการขายอบอย่างไร?

คู่มือราคาขายเบเกอรี่
  1. เก็บของที่มีราคาไม่แพง และพยายามมีราคาตั้งแต่ 1 ดอลลาร์ขึ้นไป เพื่อให้ทุกคนสามารถซื้อคุกกี้หรือมัฟฟินได้
  2. ขายสินค้ามากขึ้นโดยกำหนดราคาเป็นกลุ่ม: "คุกกี้ช็อกโกแลตชิป 3 ชิ้นราคา $2" หรือ "คัพเค้ก ชิ้นละ $2 หรือ 3 ชิ้นในราคา $5" ซึ่งจะดึงดูดให้คนใช้จ่ายเงินมากขึ้น

ฉันจะทราบได้อย่างไรว่าต้องเสียค่าคุกกี้เท่าไหร่?

ในการ คำนวณต้นทุน ต่อ คุกกี้ ฉันเพียงแค่หาร $48 ด้วยผลตอบแทนตาม สูตร (30 คุกกี้ ) ซึ่งให้เงินฉัน $1.60 ต่อหน่วย ( คุกกี้ ) สำหรับแรงงาน * แต่อย่าลืมว่าต้องรวมค่าโสหุ้ยหรือ ค่าใช้จ่าย ทางอ้อมเพื่อกำหนด ราคา คุกกี้ ของคุณ ค่าโสหุ้ยมีทั้ง ต้นทุน คงที่และ ต้นทุน ผันแปร

ฉันควรคิดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่สำหรับคุกกี้ช็อกโกแลตชิปหนึ่งโหล?

ราคา
  1. คุกกี้น้ำตาลอาจแตกต่างกันไปตามขนาดและการออกแบบ ดังนั้นราคาที่แน่นอนจึงไม่สมเหตุสมผล
  2. คุกกี้ช็อกโกแลตชิป – 16 เหรียญ/โหล
  3. Snickerdoodles – $15/โหล
  4. คุกกี้เนยถั่ว – $14/โหล
  5. คุกกี้ 'จูบ' เนยถั่ว – $15/โหล
  6. คุกกี้ข้าวโอ๊ตบด – 18 เหรียญ/โหล
  7. Apple Spice Drops – 16 เหรียญ/โหล

คุณสามารถทำเงินจากการขายคุกกี้ได้หรือไม่?

การขายคุกกี้ ออนไลน์เป็นวิธีการ สร้างรายได้จาก การทำสิ่งที่ คุณ รัก และค่าใช้จ่ายในการเริ่มต้นและการดำเนินงานนั้นต่ำกว่าการทำเบเกอรี่แบบดั้งเดิมมาก ที่จริงแล้ว ในรัฐส่วนใหญ่ การทำ อาหารเพื่อขายต่อสาธารณะในครัวที่บ้านนั้นผิดกฎหมาย แม้ว่า คุณ จะ ขาย อาหารออนไลน์ก็ตาม

การทำคุกกี้ช็อกโกแลตชิปหนึ่งโหลราคาเท่าไหร่?

ค่าใช้จ่ายต่อคุกกี้โฮมเมดคือ $ 4.48 สำหรับชุดที่ฉันทำคุกกี้ 48 สำหรับค่าใช้จ่ายของ $ 0.09 ต่อคุกกี้ หากต้องการซื้อแป้ง คุกกี้ที่ คล้ายกันจาก Wegmans ในพื้นที่ของฉัน จะ เป็น 2.49 เหรียญสำหรับ 16 ออนซ์ แพ็คเกจ ซึ่ง ผลิต คุกกี้ได้ ประมาณ 24 รายการตามขนาดที่ให้บริการ โดยมี ราคา $0.10 ต่อ คุกกี้

ฉันควรคิดค่าบราวนี่เท่าไหร่?

เมื่อคุณบวกราคาไข่ น้ำมันพืช 1/2 ถ้วย และถั่วสับ 1 ถ้วย บราวนี่ ราคาชิ้นละประมาณ 16 เซ็นต์ จะใช้เวลาประมาณ 50 นาทีในการผสม -- จากศูนย์ ราคาของ บราวนี่ พร้อมถั่ว 30 ชิ้นคือ $3.65 หรือประมาณ 12 เซ็นต์ต่อ บราวนี่ จะใช้เวลา 70 นาที ถ้าคุณทำตามสูตร

คัพเค้ก 2 โหลมีกี่ชิ้นคะ?

ถือ 2 โหลมาตรฐาน Cupcakes ใน 19 x 14 x 4 นิ้ว Cupcake กล่อง

ฉันต้องการคัพเค้กกี่ชิ้นสำหรับแขก 100 คน

กฎทั่วไปคือต้องมี คัพเค้ก ประมาณ 1.5 ชิ้นต่อคน ซึ่งจะแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับว่าจะมี คัพเค้ก รสมากกว่าหนึ่งชนิด หรือของหวานอื่นๆ (เช่น เค้กน้ำแข็งก้อนใหญ่) หรืออาหารเรียกน้ำย่อยอื่นๆ

คุณสามารถทำเงินจากการขายคัพเค้ก?

หาก คุณ ต้องการ สร้างรายได้จากการขายคัพเค้ก คุณ ต้องสร้างสูตรที่สมบูรณ์แบบและสามารถทำซ้ำเพื่อ ทำเป็น ชุดใหญ่ได้ เปิดร้านค้าปลีกหรือร้าน คัพเค้ก บนเว็บของคุณ ธุรกิจ คัพเค้กที่ สั่งซื้อทางไปรษณีย์ สามารถ สร้างผลกำไรได้อย่างมีนัยสำคัญโดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายมากเท่ากับร้านค้าปลีก

คัพเค้กกับ fondant toppers ราคาเท่าไหร่?

$15.00 ต่อโหล เมื่อสั่งมินิคัพเค้ก 3 โหลขึ้นไป ราคา $45.00 Fondant toppers มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม

คิดราคาสูตรยังไง?

สำหรับส่วนผสมบางส่วน ให้แปลงหน่วยการวัดเป็นหน่วยที่ใช้โดย สูตร และหารจำนวนที่ต้องการด้วยจำนวนหน่วยทั้งหมด จากนั้นคูณสัดส่วนของส่วนผสมบางส่วนด้วย ราคา ซื้อทั้งหมด สุดท้าย ใส่ราคาส่วนผสมทั้งหมดเข้าด้วยกันเพื่อคำนวณ ต้นทุน รวมของ สูตร